Class 11A3
Class 11A3
Class 11A3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Friends Forever

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
Top posters
†¯*Nhóc•Yoshi*¯†
Kỹ năng chơi ghost EmptyKỹ năng chơi ghost I_voting_barKỹ năng chơi ghost Empty 
ChuTichHoiDong
TheLord
admin
thiensuden156
ray of light
shrew_mouse
boykit00
nhockute
cry4night
Thống kê
Bộ đếm và thống kê Web chuyên nghiệp
Poll

Kỹ năng chơi ghost

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giả Thông điệp
TheLord
Good member
Good member
TheLord

Kỹ năng chơi ghost Valentine_green2
Bài gửiTiêu đề: Kỹ năng chơi ghost   Kỹ năng chơi ghost Icon_minitimeWed Sep 23, 2009 7:28 pm

1. Chơi ghost thì bạn nên dùng tai nghe để chơi. Nghe xem tiếng thở và tiếng bước chân của ghost để xác định vị trí của ghost hướng nào thì bắn rỉa về hướng ấy.

2. Những chỗ nghi nghi thì nên đi nhẹ chân dể còn nghe tiếng của ghost. Đừng nên đi lẻ dễ bị ghost hội đồng.

3. Khi gỡ bom thì người vào gỡ nên bắn xung quanh bom trước rồi hẵng vào gỡ. Người bảo kê thì nên bắn liên tục xung quanh người gỡ bom lúc gần gỡ xong.

4. Khi nghe thấy tiếng thở quá to thì nên tránh đi nếu ko gặp pro thì bị ăn chém ngay. Lợi dụng sơ hở của ghost ở các chỗ sáng và khói để ăn hàng (ghost hiện ở nhũng chỗ này mà!)

5. Nên tập phán đoán vị trí của ghost + tiếng thở -->ko biết thì bắn rỉa kiểu gì cũng trúng (ko trúng thì thui^^)

6. Nghe thấy tiếng thở xung quang mình thì hẵng bắn ko thì đừng bắn vì vừa phí đạn mà nghe lại ko hiệu quả

7. Nếu ghost đi dưới nước thì nên nghe tiếng nước và xem dưới nước có sóng lan không --> Nếu có thì bắn vào đó liền!

8. Hiệu quả cao nhất khi mình đứng im có thể nghe thấy ghost khi ghost đang đến, còn khi ghost đã đến rồi thì ...^^!

9. Đồng đội là số 1.

Về cơ bản có vậy thôi

Giới thiệu đôi nét nhé: Yêu thích chơi GR map Viện nghiên cứu, vũ khí chuyên dụng B 5-1

Cách chơi của mình anh em chia sẻ thêm:

1. Xuất phát điểm

*

Gần khu A
Chạy thật nhanh với dao đến ngay chân cầu thang nhìn vào cửa vào lối A, may mắn sẽ có 1or 2 BL chạy nhanh vào núp, nếu là Pro BL họ sẽ thấy ngay mình bị phát hiện và run away, còn ko thì sẽ ngồi im đó chờ thời, đi chậm đến và ria đi ( mình 5-1 nhiều đạn lắm!)
Nếu đợi khoảng 5s - 10s chưa thấy ai ra ngay cầu thang và quay lại, canh 2 lỗ thông gió trên sàn và bao quát cửa cầu thang (kinh nghiệm cho thấy BL ko ra cửa trước thế nào cũng chui qua lỗ^^)
*

Gần khu B:
Chạy thât nhanh đến khu bục sắt vào lỗ thông phía trong cùng vào B Site, quan sát bên trái sẽ thấy có BL chạy vào hoặc bay xuống cống, có khi nhanh quá cả BL và GR đập mặt vào nhau, chết sống là hên xui, đứng trên bục sắt trong cùng sẽ có 1 view rộng để quan sát bảo vệ khu vào B Site. Hãy ria vài viên vào 2 bục thang leo lên và sát góc, maybe 1 BL đang ngồi đó nhìn bạn đắm đuối.

2. Cách nghe tiếng động

Mình có 3 cách nghe tiếng thở:
Tiếng chạy: Khi đang ngồi defend góc, nghe tiếng chân, mình bật bản đồ xem ngay có đồng đội nào di chuyển gần mình không, nếu ko thấy đồng đội di chuyển gần mình thì chắc chắn là BL rồi, lúc này phải tập trung cao độ để xác định hướng BL đang đi đến, ria dò sẽ OK ngay.
Tiếp rớt: Thường thì dùng ở khu A, vì khu vực này có nhiều nóc trần cao bắt buộc BL phải rơi xuống. Nếu đang canh A mà nghe tiếng "HỰ", thì có vài chỗ BL thường rơi xuống như đường vào A site gần nơi GR xuất phát, lỗ thông trên trần gần cửa thông gió của BL nhất, hoặc từ cầu thang rớt xuống, nhanh chóng di chuyển ra và bắn dò là cách hay nhất phát hiện BL.
Tiếng Bom đang cài: Mình đang defend A ở B, nghe BIP BIP BIP BIP, rõ ràng có em BL đang cài bom gần khu vực mình đứng, việc này chỉ hiệu quả khi bạn đứng gần A site hoặc B site, xa là bó tay, vậy thì nếu bạn là BL thì bạn thường đặt bom ở đâu, hãy cho chỗ ấy vài phát đạn dò, 50-50 sẽ chết BL và rơi bom.
Bắn hay không bắn ngay khi phát hiện thấy Ghost?
Thường thì mình phòng thủ 1 góc nào đó, vị trí đó sẽ có view bao quát hết góc vào vị trí mình ngồi, khi phát hiện BL di chuyển, mình ko manh động - nghĩa là súng cũng ko di chuyển nữa, giữ nguyên trang thái bất động, khi thấy BL ko di chuyển nữa nghĩa là BL tin rằng mình chưa bị phát hiện, mình chạy từ từ về hướng đó nhưng không chĩa súng vào nơi có thể BL ngồi, đến gần lập tức quất 5-1 vào khu vực nghi ngờ, BL die ngay (nhưng mình thường bị la là HACK vì chiêu này
Bài 3
+ Jump Bug >> kĩ năng này là bạn có khả năng nhảy từ trên cao xuống đất mà không mất máu và cũng không gây tiếng động >> Thực hiện bay xuống và giữ CTRL Canh time tiếp đất Bấm Space bar nếu dần dần quen sẽ được còn lúc đầu vẫn bị mất máu hoặc còn tiếng động khi rớt.

Cách 2 : Thoải mái và tiện lợi hơn >> Bạn canh time Nhấn W + Space bar hoặc S + Space bar cùng 1 lúc sao cho không mất máu cũng không có tiếng >> Tập dần sẽ quen >> Cảm giác tưng tưng như 1 cục lò xo >>> Nếu bạn đã thuần thục Jum Bug thì có thể kết hợp với Bunny và CTRL rất là hay đó > Bạn cũng có thể dùng Jum Bug để di chuyển lùi hoặc tới.

Kĩ năng 1 : Nhảy tiếp cận đối phương >> Space bar và giữ nút W kết hợp nút A và D để tiếp cận nhảy liên tục càng nhanh càng tốt áp sát được đối phương thì hãy chớp thời cơ cho đối phương 1 hit.

Kĩ năng 2 : Bunny Hop cơ bản >> >> W,A,S,D( Giữ nút hoặc nhấn nhẹ ) >> CTRL( Nhấp 1 cái thả ra)> > Space bar >> Dùng chuột định hướng
( Theo cách gọi của mình ) .Nhiều lúc việc Space bar tới mục tiêu hoàn toàn không hợp lý và dễ phát hiện hay tốc độ chưa đủ nhanh tuyệt kĩ này sẽ giúp bạn rất nhiều . Tuyệt kĩ này quả thật là rất nhiều ưu điểm khi tốc độ đạt được rất nhanh và có khả năng lao tới đối thủ khi bạn đang ngồi im trong khi Kĩ năng 1 không làm được việc sử dụng kĩ năng này có tác dụng như kĩ năng 1 và theo mình là bay nhanh hơn và thấp hơn so với kĩ năng 1. Kĩ năng này có thể nhảy lùi ra 1 khoảng xa trong khi kĩ năng 1 phải đứng và có đà Cảm giác là nhảy cóc liên tục >> Gọi là nhún nhảy cũng được.

Cách bunny dễ hơn cho các bạn mới tập

Giữ WA or W +Giữ CTRL >>> Mún bunny thì ta thả Ctrl đồng thời Space bar gần như ngay lập tức

Kĩ năng 2 bạn áp dụng nhiều nhất sẽ là Bunny lùi ( ngược) >> CTRL + Space bar + W + S Nhảy ngược về liên tục

Kĩ năng 3 : Bunny Ngang >> >> WA , WD ( Giữ nút hoặc nhấn nhẹ ) >> CTRL ( Nhấp 1 cái thả ra) >> Space bar >> dùng chuột định hướng >> lắc chuột sang bên trái nếu WA . Lắc sang phải nếu WD .
Đây là kĩ năng di chuyển dựa vào chuột của bạn bạn sẽ dùng chuột là hướng chỉ đường của bạn tức là kĩ năng này bạn có thể di chuyển phải trái di chuyển chéo Mà chỉ cần sử dụng Bunny Ngang >> Lợi thế di chuyển nhanh và cảm giác di chuyển tốt hơn cả kĩ năng 2 ( Minh đã từng bị kêu hack Speed vì kĩ năng này ) . Lúc này cảm giác về nhân vật Ghost của bạn sẽ là di chuyển chiều ngang trong khi bạn đổi hướng tùy ý >> Chuột chính là hướng chỉ đường cho bạn . Ngoài ra có thể lắc chuột qua trái và phải để tăng thêm 1 tí tốc độ >> Áp dụng từ CS

Kĩ năng 4 : Bunny Shift kết hợp Áp dụng 2 kĩ năng ( Cơ bản và ngang ) >> Gần tiếp đất bấm SHIFT( Hãm đà ) ( Cấp cao ) :

_ Đây là kĩ năng khá khó cho người chưa quen Nhiều lúc bạn dùng kĩ năng 2 or 3 nhưng lại lố đà và không hạ điểm rơi hợp lý hay nhiều lúc tốc độ nhún( CTRL ) chưa đáp ứng đủ với bạn thì việc tác dụng thêm nút SHIFT vào Việc bạn dùng kĩ năng 2 or 3 sẽ còn tốc độ nhanh hơn nữa và liên tục Bunny ra xa >> Cực kì lợi hại

_ Cụ thể là trong lúc bạn đang Bunny ví dụ là Bunny cơ bản : >> W,A,S,D( Giữ nút hoặc nhấn nhẹ ) >> CTRL( Nhấp nhẹ ) >> Space bar >> Dùng chuột định hướng Lúc này gần tiếp đất hãy nhấn nhẹ 1 nút Shift và ngay lập tức bạn hãm đà lại và rơi xuống đất lúc này nó sẽ tạo đà nhún để bạn Bunny xa liên tục

_ Bạn đang bay lố đà hoặc mún tiếp cận đất nhanh và Bunny tiếp thì việc tác động thêm nút SHIFT khi gần tiếp đất sẽ làm tốc độ bạn kìm hãm 1 cách nhanh chóng và ngay lập tức có thể tiếp đất có đà và Bunny xa tiếp >> Liên tục và cực kì nhanh Hoặc nhiều lúc bay lố đà thêm vào nút SHIFT vô cùng quan trọng hãm đà và giúp bạn lấy cảm giác lại . Trong các pha đối mặt 1vs 1 với GR bạn dùng bunny nhưng lại bị đối phương đoán điểm rơi thì dùng kĩ năng này sẽ làm GR vô cùng khó chịu hoặc dùng nó di chuyển càng thuận lợi >> Theo mình Kĩ năng 4 đi chung Kĩ năng 3 là vô cùng hợp lý

Kĩ năng 5 : Bunny BUG Kết hợp của Jum Bug và Bunny

Đây là 1 cách để tăng tốc độ Bunny lên hoàn hảo

>> Cách thực hiện lại vô cùng đơn giản sau khi bạn Bunny và gần tiếp đất bạn bấm kết hợp thêm W + Space bar hoặc S + Space bar cùng 1 lúc sao cho người của nhân vật có cảm giác tưng lên 1 khoảng như lò xo lúc này bạn tiếp tục bunny tiếp nhanh và liên tục cảm giác vô cùng tốt và đơn giản về thực hiện >> Khuyến cáo áp dụng cùng Bunny cơ bản ( Bunny Lùi ) >> Sẽ là chiêu thức di chuyển nhanh nhất của Ghost đó

Hãy nhớ kĩ năng Bunny phải luôn giữ W và không di chuyển nữa thì bỏ W hoặc bunny 1 phát thì W 1 cái . Bunny lùi thì sẽ là nút S

Bạn có thể tăng thêm khoảng cách Jump của mình = cách lắc chuột trái và phải , qua trái rồi lại qua phải hoặc phải qua trái >> Sẽ xa hơn 1 chút đó

Nút CTRL nhấp nhẹ 1 cái nhé không giữ lun

Với Bunny có thể làm giảm chiều bay cao Và tăng tốc độ lẫn khoảng cách = cách sau khi

Bunny trên không tạo được 1 lực búng đi roài lúc này ta giữ CTRL >> Sẽ bay xa hơn thấp hơn và nhanh hơn

Kĩ năng 7 : Skill Jum

Bước 1: Lấy đà chạy
Bước 2: Nhảy lên, khi đang lơ lửng thì nhấn Ctrl để thu người
Bước 3: tạm thời buông các nút trừ Ctrl và chờ thời gian tiếp đất
Bước 4: Khi vừa chạm đất, canh đúng thời gian nhấn tiếp space bar 1 lần nữa
Bước 5: Khi làm đúng, ta chỉ việc thực hiện luân phiên bước 4 nữa mà thôi.
http://dracula058.zooz.vn
†¯*Nhóc•Yoshi*¯†
Good member
Good member
†¯*Nhóc•Yoshi*¯†

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng chơi ghost   Kỹ năng chơi ghost Icon_minitimeThu Sep 24, 2009 7:38 am

Kĩ năng chơi CF sao nhiều thế TheLord Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven Like a Star @ heaven
http://club.zooz.vn/CF/phao.thu_a3/index.htm
A3_cubidu
Begin Member
Begin Member
A3_cubidu

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng chơi ghost   Kỹ năng chơi ghost Icon_minitimeThu Sep 24, 2009 8:28 am

Đọc rắc rối quá, Kỹ năng j` tùm lum ! Mad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Kỹ năng chơi ghost   Kỹ năng chơi ghost Icon_minitime

Kỹ năng chơi ghost

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang